Plugin WordPress Comparison Tables dành cho Amazon Affiliate hỗ trợ AMP

tranngocthuy

Administrator
Staff member
Hi anh chị em,
Bữa qua live stream SEO cho bạn hỏi về hướng dẫn sử dụng plugin LAT Affiliate Tool: Tạo bảng so sánh Comparison Tables dành cho bài viết, trang web affiliate Amazon.

Comparison Tables là một trong những cách giúp các bạn chơi affiliate (1), (2), (3) tăng sale.

Tên plugin: LAT Affiliate Tool
Link trên WordPress.org: https://wordpress.org/plugins/lat-affiliate-tool/
Phiên bản: 1.2.2
Giá: Miễn phí
Hỗ trợ AMP: Có
Link demo responsive: https://wikiespressomachine.com/best-nespresso-machines/
Link demo AMP: https://wikiespressomachine.com/best-nespresso-machines/amp/
I. Điều kiện để sử dụng: Tài khoản affiliate Amazon của bạn phải được tối thiếu 3 sales trong 180 ngày và tuân thủ các chính sách của Amazon.

II. Hướng dẫn cài đặt và config

Bước 1: Cài đặt Plugin

Bạn có thể download plugin trực tiếp từ trang WordPress.org hoặc truy cập admin của trang web WordPress => Plugins => Add new => Search: LAT Affiliate Tool => Install Now => Activate.

Bước 2: Config

Bạn thấy menu bên trái có thêm: LAT Affiliate Tool => Configs bạn điền API tài khoản bạn:

√ Access key: ...
√ Secret key: ....
√ Partner tag: ... (tag tracking tài khoản Amazon của bạn)

Để lấy API đăng nhập tài khoản Affiliate Amazon của bạn => Tools => Product Advertising API => Click buttom Add Credentials => Bạn có thể Download credentials hoặc copy Access Key Secret Key

Bạn điền vào mục Configs trong admin WordPress của bạn.

Bước 3: Tạo bảng

Truy cập vào menu: All Tables => New Table => Điền Table Name => Create table => Add Products => Bạn có thể search theo từ khoá hoặc theo mã ASIN tracking của sản phẩm (trường hợp nhiều mã ASIN thì cách nhau bằng dấu (,) giữa hai mã.

Bước 4: Custom

Bạn có thể tự thay đổi (Custom) được: Title (tên sản phẩm), Badge (TOP CHOICE...), Product Highlights (Pros, Featured product...), Custom buttom (Shop at Amazon, Buy on Amazon...).

Sau đó bạn click Save Changes.

Bước 4: Chèn vào bài post review

Bạn copy Shortcode và chèn vào trong bài viết nơi bạn muốn hiển thị.

III. Câu hỏi thường gặp

1. Sử dụng plugin này có vi phạm chính sách affiliate của Amazon không?

Không. Plugin được thiết kế và phù hợp với các chính sách Product Advertising API và chính sách Affiliate của Amazon.

2. Tôi có nhận được bản cập nhật cho plugin không?

Có! Mỗi khi có bản cập nhật mới hệ thống từ WordPress.org sẽ tự động thông báo trong tài khoản admin trang web WordPress của bạn.

3. Nó có hoạt động với trang web cài đặt AMP?

Có plugin này hỗ trợ với các plugin AMP trên WordPress hiện nay, bạn có thể xem [Video] AMP for WordPress: Cài đặt, config giao diện trên mobile.

4. Plugin này có tính phí?

Hiện tại plugin này hỗ trợ miễn phí, bạn có thể dùng thử. Trong một số trường hợp bạn có thể Donate ủng hộ chúng tôi.

5. Plugin này có an toàn và bảo mật?

Có! Chúng tôi đã đưa plugin lên chợ Plugin WordPress.org đã được các chuyên gia bảo mật cũng như deverloper của WordPress.org kiểm duyệt.

6. Tôi có được support?

Có! Trong quá trình sử dụng bạn có thắc mắc xin vui lòng reply phía dưới hoặc bạn có thể tham gia group trên Facebook Support Official LAT Tools User Group.