Google lỗi hoặc xoá bỏ truy vấn search site:domain.com và site:url?

Join our IFL MMO All-Stars Facebook Group

Của anh chị em vẫn index bình thường khi submit trong Search Console?

• Không index

Votes: 4 57.1%
  • Index bình thường

Votes: 3 42.9%
  • Tôi không quan tâm

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    7

tranngocthuy

Administrator
Staff member
Hello,
Mấy nay Google update nhiều anh chị em có trao đổi là bài thường index chậm đôi khi submit trong search console thì cũng không index.

Mình cũng có 1 site thực hành cho ace học viên thì những bài trước ngày 5 submit index như bình thường còn những bài post từ hôm 5/5 tới này thì vẫn chưa index.

Hôm nay mình kiểm tra lại thì khi search site:www.republikcoffeebar.com thì chỉ có 8 kết quả

Trong 8 kết quả Google trả về không bao gồm các bài viết mình mới post ví dụ: https://www.republikcoffeebar.com/best-coffee-makers/ nhưng khi mình search truy vấn là URL thì lại có kết quả:

Screen Shot 2020-05-26 at 12.53.45.png

Anh chị em có thể test lại đối với site của mình thử coi.

cuongpjh

500 SEOs
MMO
- Của em thì check như anh hướng dẫn cũng chưa thấy nó index :( chắc tại site mới quá có ít content. Với lại em cũng chỉ vừa mới add search console được 2 ngày.

- Mà hình như phần liên kết cũng bị lỗi cập nhật hay sao ấy anh ạ. Mãi chẳng nhận liên kết mới trỏ về :(

Minh

VIP
500 SEOs
MMO
anh có 1 site mới trước submit mãi gần 10 ngày mới thấy indexed. Khi indexed anh cũng gặp trường hợp search theo domain thì thấy bài viết đã được indexed nhưng kiểm tra trực tiếp trên link thì lại không thấy index. Giờ thì indexed cả rồi.
Còn 1 site cũ anh vừa post bài hôm kia, post xong submit thì thấy index nhanh như bình thường.