Chọn từ khoá quan trọng, dễ SEO trước trong hàng nghìn từ khóa?

blogsukien

Moderator
VIP
Student
500 SEOs
Hi cả nhà, như trong video [007] Nghiên cứu nhóm từ khóa và xác định landing page 1 anh @tranngocthuy có nói là việc nhóm hàng nghìn từ khoá vào 1 landing page.
Em cũng làm ok rồi nhưng muốn trao đổi cùng mọi người việc mình nhóm như vậy thì việc chọn từ khoá quan trọng dễ SEO trước thì:
  1. Việc tối ưu hoá onpage theo từ mình chọn SEO trước (bao gồm title, description, slug url, nội dung, mật độ từ khoá...)
  2. Mình sẽ tập trung Anchor text của backlink và internal link là những từ khoá chọn SEO trước đó
Vậy sau khi từ khoá dễ đó lên top rồi mình có thể đổi title, description, nội dung... các yếu tố onpage nhằm seo từ khoá cạnh tranh hơn không ạ? Hay là mình viết bài viết khác?
Cảm ơn cả nhà.

Thùy edit cần xem thêm:

Last edited by a moderator:

dungvu

500 SEOs
theo mình tìm hiểu, lúc đầu nên viết seo cho từ khóa khó luôn trong title, còn trong bài viết sẽ có các từ khóa nhỏ. Khi seo thì tối ưu keyword density, anchor text, internalink cho các từ khóa. Còn nếu đổi title, h1 thì kiểu gì cũng ảnh hưởng. Khi page rank cho kw lớn mà liên quan thì kw nhỏ ko có trong bài viết còn lên ấy chứ.

New threads